சென்னை, திருச்சி, மதுரை, புதுச்சேரி, கடலூரில் இருந்து சபரிமலை பம்பைக்கு சிறப்புப் பேருந்துகள் இயக்கப்படும் என மாண்புமிகு போக்குவரத்துத் துறை அமைச்சர் ராஜகண்ணப்பன் அறிவித்துள்ளார்.

Chennai, SETC, கோயம்புத்தூர், கோவை, சபரிமலை, சென்னை, பம்பா
மாண்புமிகு தமிழக முதல்வர் தளபதியார் அவர்களின் வழிகாட்டலில், நாளை முதல் சபரிமலைக்கு சிறப்பு பேருந்துகள்!
சென்னை, திருச்சி, மதுரை, புதுச்சேரி மற்றும் கடலூர் ஆகிய இடங்களில் இருந்து மிதவைப் பேருந்துகள் இயக்கப் படும்.!

சென்னையிலிருந்து விழுப்புரம் வழியாக சபரிமலை பம்பா வரை SETC நேர அட்டவணையை கீழே காணவும்.

  • 2:45 PM Chennai Dr. MGR Bus Stand
  • 3:40 PM Perungalathur
  • 5:00 PM Melmaruvathur Bus Stop
  • 5:45 PM Tindivanam
  • 6:15 PM Villupuram

பேருந்து சேவைகள் 3 டிசம்பர் 2021 முதல் 16 ஜனவரி 2022 வரை இயக்கப்படும்.

சென்னையிலிருந்து சபரிமலை பம்பைக்கு 717 கிலோமீட்டர் தூரத்தை இடைவேளையுடன் சேர்த்து 16 மணிநேரம் பயணிக்க வேண்டும்.

சபரிமலை யாத்திரைக்கு www.TNSTC.in என்ற இணையதளத்தை பார்வையிடுவதன் மூலம் பேருந்து சேவைகளை ஆன்லைனில் பதிவு செய்ய பக்தர்கள் கேட்டுக் கொள்ளப்படுகிறார்கள்.

பம்பா ஆறு (பம்பா நதி என்றும் அழைக்கப்படுகிறது) தென்னிந்திய மாநிலமான கேரளாவில் பெரியாறு மற்றும் பாரதப்புழாவிற்குப் பிறகு மூன்றாவது நீளமான நதியாகும், மேலும் பழைய திருவிதாங்கூர் சமஸ்தானத்தின் மிக நீளமான நதியாகும். பம்பா நதிக்கரையில் சபரிமலை ஐயப்பன் கோயில் உள்ளது. பழைய இந்து இதிகாசங்களில், பம்பா பிரம்மாவின் மகள், பின்னர் அவர் சிவபெருமானை மணந்தார்.

சபரிமலை என்பது கேரளாவில் உள்ள பத்தனம்திட்டா மாவட்டம், பெருநாடு கிராம பஞ்சாயத்தின் மேற்கு தொடர்ச்சி மலைத்தொடர்களில் பெரியார் புலிகள் காப்பகத்தில் அமைந்துள்ள ஒரு இந்து புனித தலமாகும். ஒவ்வொரு ஆண்டும் 45-50 மில்லியன் பக்தர்கள் வருகை தருவதுடன், உலகின் மிகப்பெரிய வருடாந்திர யாத்திரைகளில் இதுவும் ஒன்றாகும். ஐயப்பன் கோயில் 18 மலைகளுக்கு மத்தியில் அமைந்துள்ளது. இக்கோயில் சராசரி கடல் மட்டத்திலிருந்து 1260 மீ (4,133 அடி) உயரத்தில் மலை உச்சியில் அமைந்துள்ளது, மேலும் மலைகள் மற்றும் அடர்ந்த காடுகளால் சூழப்பட்டுள்ளது. கோயிலைச் சுற்றியுள்ள அடர்ந்த காடு, (பெரியார் புலிகள் காப்பகம்), பூங்காவனம் என்று அழைக்கப்படுகிறது. சபரிமலையைச் சுற்றியுள்ள ஒவ்வொரு மலைகளிலும் கோயில்கள் உள்ளன. நிலக்கல், களகெட்டி மற்றும் கரிமலை போன்ற சுற்றுப்புற பகுதிகளில் பல இடங்களில் செயல்படும் மற்றும் அப்படியே உள்ள கோயில்கள் இருந்தாலும், பழைய கோயில்களின் எச்சங்கள் இன்றுவரை மீதமுள்ள மலைகளில் உள்ளன.

மேலும் தகவல் மற்றும் புதுப்பிப்புகளுக்கு myTNSTC.com இல் எங்களைப் பார்வையிடவும்
About the author: A Public Transport Enthusiast ! Writing About Namma TNSTC and SETC in this blog !! I am trying to connect with Travel Enthusiast using Public Transport as there regular choice of travel !!

0 comments… add one

Leave a Comment

%d bloggers like this: