ചാലക്കുടിയിൽ നിന്ന് വാൽപ്പാറയിലേക്കുള്ള TNSTC നോൺ എസി ഫാസ്റ്റ് പാസഞ്ചർ ബസ് സർവീസ് ടൈംടേബിൾ

Chalakudy, SETC, TNSTC, Valparai
ടിഎൻഎസ്‌ടിസി കോയമ്പത്തൂർ ഡിവിഷൻ വാൽപ്പാറയിൽ നിന്ന് ചാലക്കുടിയിലേക്കും ചാലക്കുടിയിലേക്ക് മുദിസ്, മലക്കപ്പാറ, അതിരപ്പള്ളി, സിൽവർ സ്റ്റോം വഴി വാപ്പാറയിലേക്കും പ്രതിദിന ബസ് സർവീസുകൾ നടത്തുന്നു. 3*2 ഇരിപ്പിട ക്രമീകരണത്തോടുകൂടിയ ജാലകങ്ങൾ, അടിസ്ഥാന കംഫർട്ട് സീറ്റുകൾ തുടങ്ങിയ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങളുള്ള നോൺ എസി ക്ലാസ് കോച്ചിലാണ് ബസ് സർവീസ് നടത്തുന്നത്.

ഇന്ത്യയിലെ കേരളത്തിലെ തൃശൂർ ജില്ലയിൽ ചാലക്കുടി നദിയുടെ തീരത്ത് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഒരു മുനിസിപ്പൽ പട്ടണമാണ് ചാലക്കുടി. ചാലക്കുടി താലൂക്കിന്റെ ആസ്ഥാനമാണിത്. അതിരപ്പിള്ളി വെള്ളച്ചാട്ടത്തിലേക്കും വാഴച്ചാൽ വെള്ളച്ചാട്ടത്തിലേക്കുമുള്ള യാത്രക്കാരുടെ ബേസ് ക്യാമ്പാണിത്. ദേശീയ പാത 544-ൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ചാലക്കുടി, കൊച്ചി നഗരത്തിൽ നിന്ന് ഏകദേശം 47 കിലോമീറ്റർ (23 മൈൽ) വടക്കും തൃശ്ശൂരിൽ നിന്ന് 30 കിലോമീറ്റർ (19 മൈൽ) തെക്കും സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നു. ചാലക്കുടി പതിനാറാം നൂറ്റാണ്ടിൽ സന്യാസിമാർ യാത്രാവേളയിൽ പർണശാലകൾ സ്ഥാപിക്കുകയും വിശ്രമിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്ന സ്ഥലമായതിനാൽ ചാലക്കുടിപ്പുഴയുടെ തീരം “യാഗശാലക്കുടി” എന്നറിയപ്പെട്ടു. യാഗശാലക്കുടി പിന്നീട് ചാലക്കുടിയായി രൂപാന്തരപ്പെട്ടു.

ഇന്ത്യയിലെ തമിഴ്‌നാട്ടിലെ കോയമ്പത്തൂർ ജില്ലയിലെ ഒരു താലൂക്കും ഹിൽ സ്റ്റേഷനുമാണ് വാൽപ്പാറ (യഥാർത്ഥത്തിൽ പൂനാച്ചിമല എന്നറിയപ്പെട്ടിരുന്നത്). ആനമല ടൈഗർ റിസർവ് (ഇന്ദിരാഗാന്ധി വന്യജീവി സങ്കേതം, നാഷണൽ പാർക്ക് (IGWLS&NP) എന്നറിയപ്പെട്ടിരുന്നു, അതിനുമുമ്പ് ആനമലൈ വന്യജീവി സങ്കേതം എന്നറിയപ്പെട്ടിരുന്നത്) ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. പശ്ചിമഘട്ടത്തിലെ ആനമലൈ മലനിരകളിൽ സമുദ്രനിരപ്പിൽ നിന്ന് 3,474 അടി (1,059 മീറ്റർ) ഉയരത്തിലാണ് ഇത് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. ഇവിടെ ആകെ 56 എസ്റ്റേറ്റുകളുണ്ട്. വാൽപ്പാറയിലേക്ക് 38 കിലോമീറ്റർ (24 മൈൽ) അകലെയുള്ള മങ്കി ഫാൾസിൽ നിന്നാണ് അടിവാരം ആരംഭിക്കുന്നത്. മലയടിവാരത്തിൽ നിന്ന് വാൽപ്പാറയിലേക്കുള്ള റൂട്ടിൽ 40 ഹെയർപിൻ വളവുകളാണുള്ളത്. കേരള സംസ്ഥാന അതിർത്തി പട്ടണമായ മലക്കപ്പാറ വാൽപ്പാറയിൽ നിന്ന് 27 കിലോമീറ്റർ അകലെയാണ്. ഭൂമിയുടെ ഭൂരിഭാഗവും സ്വകാര്യ തേയിലക്കമ്പനികളുടെ ഉടമസ്ഥതയിലാണെങ്കിലും, വലിയ വനപ്രദേശങ്ങൾ അതിരുകൾക്ക് പുറത്താണ്.

ചാലക്കുടിയിൽ നിന്നുള്ള ബസ് സർവീസ് ഉച്ചയ്ക്ക് 2:00 ന് പുറപ്പെട്ട്, അതേ ദിവസം തന്നെ 6:00 ന് വാൽപ്പാറയിൽ എത്തിച്ചേരും, ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്ത് എത്താൻ എടുക്കുന്ന സമയം, ഇടതൂർന്ന വനത്തിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നതിനാൽ റോഡ്, ഗതാഗത സാഹചര്യങ്ങൾ എന്നിവ കാരണം വ്യത്യാസപ്പെടാം.

കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്കും അപ്‌ഡേറ്റുകൾക്കും mytnstc.com-ൽ ഞങ്ങളെ സന്ദർശിക്കുക
About the author: A Public Transport Enthusiast ! Writing About Namma TNSTC and SETC in this blog !! I am trying to connect with Travel Enthusiast using Public Transport as there regular choice of travel !!

0 comments… add one

Leave a Comment

%d bloggers like this: