திருச்சி சபரிமலை பம்பா SETC பேருந்து சேவை கால அட்டவணை 2021

Pamba, Sabarimala, SETC
திருச்சியில் இருந்து சபரிமலைக்கு 3 டிசம்பர் 2021 முதல் 2022 ஜனவரி 16 வரை தினசரி பேருந்து சேவைகளை இயக்குவதாக SETC அறிவித்துள்ளது.

மாண்புமிகு தமிழக முதல்வர் தளபதியார் அவர்களின் வழிகாட்டலில், நாளை முதல் சபரிமலைக்கு சிறப்பு பேருந்துகள்!
சென்னை, திருச்சி, மதுரை, புதுச்சேரி மற்றும் கடலூர் ஆகிய இடங்களில் இருந்து மிதவைப் பேருந்துகள் இயக்கப் படும்.!

திருச்சியில் இருந்து திண்டுக்கல் வழியாக சபரிமலை பம்பா செல்லும் SETC பேருந்து சேவை கால அட்டவணையை கீழே காணவும்.

Sl. No
City
Land Mark 
Dep. Time 
1
TRICHY
TRICHY
20:30
2
DINDIGUL
DINDIGUL
22:00
3
PAMPA
PAMPA
06:30

 

SETC பேருந்து சேவை திருச்சியில் இருந்து இரவு 8:30 மணிக்கு புறப்பட்டு மறுநாள் காலை 6:30 மணிக்கு பம்பா சபரிமலை சென்றடையும்.

திருச்சியில் இருந்து சபரிமலைக்கு செல்ல ஆன்லைன் முன்பதிவு கட்டணங்கள் தவிர்த்து ரூ.620 கட்டணம் நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது. பேருந்து சேவை 305 கிலோமீட்டர் தூரத்தை 10 மணி நேரத்தில் கடக்கிறது.

TNSTC www.tnstc.in இன் அதிகாரப்பூர்வ இணையதளத்திற்குச் சென்று பேருந்து சேவையை ஆன்லைனில் பதிவு செய்யலாம்.

பம்பா ஆறு (பம்பா நதி என்றும் அழைக்கப்படுகிறது) தென்னிந்திய மாநிலமான கேரளாவில் பெரியாறு மற்றும் பாரதப்புழாவிற்குப் பிறகு மூன்றாவது நீளமான நதியாகும், மேலும் பழைய திருவிதாங்கூர் சமஸ்தானத்தின் மிக நீளமான நதியாகும். பம்பா நதிக்கரையில் சபரிமலை ஐயப்பன் கோயில் உள்ளது. பழைய இந்து இதிகாசங்களில், பம்பா பிரம்மாவின் மகள், பின்னர் அவர் சிவபெருமானை மணந்தார்.

சபரிமலை என்பது கேரளாவில் உள்ள பத்தனம்திட்டா மாவட்டம், பெருநாடு கிராம பஞ்சாயத்தின் மேற்கு தொடர்ச்சி மலைத்தொடர்களில் பெரியார் புலிகள் காப்பகத்தில் அமைந்துள்ள ஒரு இந்து புனித தலமாகும். ஒவ்வொரு ஆண்டும் 45-50 மில்லியன் பக்தர்கள் வருகை தருவதுடன், உலகின் மிகப்பெரிய வருடாந்திர யாத்திரைகளில் இதுவும் ஒன்றாகும். ஐயப்பன் கோயில் 18 மலைகளுக்கு மத்தியில் அமைந்துள்ளது. இக்கோயில் சராசரி கடல் மட்டத்திலிருந்து 1260 மீ (4,133 அடி) உயரத்தில் மலை உச்சியில் அமைந்துள்ளது, மேலும் மலைகள் மற்றும் அடர்ந்த காடுகளால் சூழப்பட்டுள்ளது. கோயிலைச் சுற்றியுள்ள அடர்ந்த காடு, (பெரியார் புலிகள் காப்பகம்), பூங்காவனம் என்று அழைக்கப்படுகிறது. சபரிமலையைச் சுற்றியுள்ள ஒவ்வொரு மலைகளிலும் கோயில்கள் உள்ளன. நிலக்கல், களகெட்டி மற்றும் கரிமலை போன்ற சுற்றுப்புற பகுதிகளில் பல இடங்களில் செயல்படும் மற்றும் அப்படியே உள்ள கோயில்கள் இருந்தாலும், பழைய கோயில்களின் எச்சங்கள் இன்றுவரை மீதமுள்ள மலைகளில் உள்ளன.

மேலும் தகவல் மற்றும் புதுப்பிப்புகளுக்கு myTNSTC.com இல் எங்களைப் பார்வையிடவும்

 
About the author: A Public Transport Enthusiast ! Writing About Namma TNSTC and SETC in this blog !! I am trying to connect with Travel Enthusiast using Public Transport as there regular choice of travel !!

0 comments… add one

Leave a Comment

%d bloggers like this: